Kwatancen Ayyuka na DBB da DIB trunnion Maƙallin ƙwallon ƙwallon ƙafa

Kwatancen Ayyuka na DBB da DIB trunnion Maƙallin ƙwallon ƙwallon ƙafa

Tebura 1 Kwatankwacin Aiki na DBB da DIB trunnion Maƙallin ball bawul
Wurin zama Nau'in Ginin Bukatar Jagoranci ne Hatimi da yawa Hoto A'a. Ikon hatimi Rayuwar sabis
Wurin zama na bawul na sama Wurin zama na bawul na ƙasa
SPE SPE DBB A'A 1 Hoto.1 Yayi kyau KO
DPE DPE DIB-1 A'A 4 Hoto.2 Mafi kyau Ya fi tsayi
SPE DPE DIB-2 EE 3 Hoto.3 Mafi kyau Ya fi tsayi
DPE SPE DIB-2 EE 2 Hoto.4 Mafi kyau KO

An gyara ƙwallon ƙwal ɗin ƙwanƙwasa bal bawul kuma kujerar bawul ɗin tana iyo. Za a iya raba wurin zama na bawul zuwa tasirin piston guda ɗaya (SPE) ko aikin kawar da kai,

da tasirin piston biyu, (DPE.) Wurin bawul ɗin piston guda ɗaya kawai za'a iya rufe shi a hanya ɗaya. Wurin zama na bawul ɗin piston biyu na iya cimma hatimi a bangarorin biyu.

 

Idan muka yi amfani da alamar → │ don piston SPE da → │← alamar DPE, ana iya gano nau'ikan bawuloli guda huɗu da aka jera a sama ta amfani da Figures 1-4

Hoto 1

Hoto na 1 DBB (SPE-SPE)

Hoto2

Hoto 2 DIB (DPE+DPE)

Hoto 3

Hoto 3 DIB-1 (SPE+DPE)

Hoto 4

Hoto 4. DIB-2 (DPE+SPE)

A cikin Hoto 1, lokacin da ruwa ke gudana daga hagu zuwa dama, wurin zama na bawul na sama (SPE) yana taka rawar rufewa, kuma ƙarƙashin tasirin matsa lamba.

wurin zama na bawul na sama yana manne da ƙwallon don cimma hatimi. A wannan lokacin, wurin zama na bawul na ƙasa baya taka rawar rufewa.

Lokacin da aka samar da babban adadin iskar gas mai ƙarfi a cikin ɗakin bawul kuma matsa lamba da aka haifar ya fi ƙarfin bazara na wurin zama na ƙasa,

Za a buɗe wurin zama na bawul don samun sauƙin matsa lamba. Akasin haka, wurin zama na bawul na ƙasa yana aiki azaman aikin rufewa,

yayin da wurin zama na bawul na sama yana aiki azaman aikin taimako da yawa. Wannan shi ne abin da muka kira Double block da Bleed valve.

 

A cikin Hoto 2, lokacin da ruwa ke gudana daga hagu zuwa dama, wurin zama na bawul na sama (DEP) zai taka rawar rufewa,

yayin da wurin zama na bawul kuma na iya taka rawar rufewa. A ainihin aikace-aikacen samarwa, wurin zama na bawul na ƙasa yana taka rawar aminci guda biyu.

Lokacin da wurin zama na bawul na sama, kujerar bawul ɗin da ke ƙasa na iya kasancewa a rufe. Haka nan idan ruwan ya gudana daga hagu zuwa dama.

wurin zama na bawul na ƙasa yana taka muhimmiyar rawa wajen rufewa, yayin da kujerar bawul ɗin sama tana taka rawar aminci guda biyu. Rashin hasara shine lokacin da iskar gas mai ƙarfi

Ana haifar da shi a cikin ɗakin bawul, ba sama ko kujerun bawul na ƙasa ba zai iya samun taimako na matsa lamba, wanda na iya buƙatar amfani da bawul ɗin taimako na aminci.

an haɗa shi da waje na bawul, don haka za'a iya saki matsa lamba a cikin rami zuwa waje, amma a lokaci guda, yana ƙara maƙasudin yatsa.

 

A cikin hoto na 3, lokacin da ruwa ke gudana daga hagu zuwa dama, wurin zama na bawul na sama zai iya taka rawar rufewa, kuma wurin zama na bawul mai hawa biyu na ƙasa shima zai iya.

taka rawar rufewa biyu. Ta wannan hanyar, ko da wurin zama na bawul na sama ya lalace, kujerar bawul ɗin da ke ƙasa na iya kasancewa a rufe. Lokacin da matsa lamba a ciki

rami ya tashi ba zato ba tsammani, ana iya sakin matsa lamba ta wurin kujerar bawul na sama, wanda za'a iya cewa yana da irin wannan tasirin rufewa kamar kujerun bawul guda biyu DIB-1,

Duk da haka, yana iya samun sauƙi na matsa lamba na kwatsam a ƙarshen wurin zama na bawul, yana haɗa fa'idodin duka DBB da DIB-1 bawuloli.

 

A cikin Hoto 4, kusan kusan daidai yake da na Hoto 3. Bambanci kawai shine lokacin da matsa lamba a cikin ɗakin bawul ya tashi, ƙarshen wurin zama na ƙasa ya gane.

na gaggawar matsa lamba. Gabaɗaya magana, ta fuskar fasaha, yana da ma'ana kuma mafi aminci don saki matsananciyar matsananciyar wahala a tsakiya.

chamber zuwa sama. Sabili da haka, za a yi amfani da tsohuwar ƙira, yayin da ƙirar ta ƙarshe ba ta da ƙima mai amfani, wanda ke da wuya a aikace-aikace masu amfani.

Ya kamata a jaddada cewa gabaɗaya, wurin zama na bawul na sama yana taka muhimmiyar rawa kuma ana amfani dashi akai-akai, yana haifar da babban yuwuwar lalacewa.

Idan wurin zama na bawul ɗin ƙasa kuma zai iya taka rawar rufewa a wannan lokacin, ci gaba ne na rayuwar bawul ɗin. Wannan kuma shine dalilin da yasa DIB-1 da DIB-2 (SPE+DEP)

bawuloli suna da tsawon rayuwar sabis idan aka kwatanta da sauran bawuloli.

 

TOP 01_Kwafi

 

 

 


Lokacin aikawa: Maris 22-2023